วันที่ 15 มิถุนายน 2564 เวลา 10.00 น.พล.ต.ต.ชยุต มารยาทตร์ ผบก.ภ.จว.ปทุมธานี
พ.ต.อ.เกียรติศักดิ์ มิตรปราสาท ผกก.สภ.คลองหลวง,พ.ต.ท.เสฎฐพงศ์ ทรงกลด รองผกก.สส.สภ.คลองหลวง,พ.ต.ต.สิริภพ บัวหลวงสว.สส.สภ.คลองหลวง, พ.ต.ต.วีระ สุขชนะสว.สส.สภ.คลองหลวง พร้อมด้วยพนักงานสอบสวนและเจ้าหน้าที่ตำรวจชุดสืบสวน ได้นำตัวผู้ต้องหาก่อเหตุก่อเหตุชิงทรัพย์มีผู้เสียชีวิตในพื้นที่สภ.คลองหลวง ทำแผนประกอบคำรับสารภาพในที่เกิดเหตุ อ้างที่ทำไปต้องการที่จะได้เงินมาใช้จ่ายในชีวิตประจำวัน และได้ชี้จุดที่ก่อเหตุเวลา 01.20น. วันที่ 13 มิถุนายน ที่ผ่านมา บริเวณปากซอยบงกช 2 เลียบถนน แอล 1-2 บริเวณ หมู่ 6 ต.คลองสอง อ.คลองหลวง จว.ปทุมธานี ได้เกิดเหตุคนร้ายใช้อาวุธมีดแทงชิงทรัพย์สร้อยคอทองคำ หนัก 2 สลึง จำนวน 1 เส้น เป็นเหตุให้มีผู้เสียชีวิต หลังเกิดเหตุคนร้ายได้ขับขี่รถ จยย.หลบหนีไป ทราบชื่อต่อมา นายสุวัฒน์ อายุ 26 ปี ผู้ก่อเหตุในคดีนี้ได้ติดต่อขอมอบตัวที่ สภ.คลองหลวง จึงได้เดินทางไปยัง สภ.คลองหลวง ทั้งนี้นายสุวัฒน์ฯ ได้ให้การรับสารภาพตลอดข้อกล่าวหา
พร้อมของกลาง
1.อาวุธมีดปลายแหลม 1 เล่ม
2.รถ จยย. 1 คัน
3.สร้อยคอทองคำ หนัก 2 สลึง 1 เส้นหลังจากนั้น จึงร่วมนำตัวนายสุวัฒน์ฯไปนำชี้สถานที่เกิดเหตุประกอบคำรับสารภาพและดำเนินคดีตามกฏหมาย ข้อหา ฆ่าผู้อื่นโดยไตร่ตรองไว้ก่อน พกพาอาวุธมีดติดตัวไปในเมืองโดยไม่มีเหตุอันควร
@บุญส่ง วงค์แสง รายงาน