พี่สะใภ้ รับสารภาพเด็ก2ขวบตายแล้ว พี่สะใภ้กลัวความผิด ฝังศพเองไว้ข้างบ้าน วันที่ 22 มิถุนายน 2564 มูลนิธิปวีณา หงสกุลเพื่อเด็กและสตรี ติดตามคดีแม่เด็กร้อง”ปวีณา “ช่วย ลูก 2คน ถูกพี่สะใภ้ลักพาตัวไป ล่าสุดเช้าวันนี้ นางเจี๊ยบ พี่สะใภ้รับสารภาพแล้วว่า เด็ก2ขวบ จมน้ำตาย ตนกลัวความผิด จึงนำศพไปฝังข้างบ้านแล้ว แล้วหลบหนีไปกับเด็ก4ขวบ ตำรวจรวบตัวได้แล้วเช้าวันนี้ สืบเนื่องจาก วันที่ 21 มิถุนายน 2564 นางสุรินทร์ อยู่ จ.ราชบุรี ร้อง” ปวีณา” ขอให้ติดตาม พี่สะใภ้ ลักพาลูกสาววัย 4 ขวบ และ2ขวบ หายไป7วันแล้ว ประธานมูลนิธิปวีณา จึงได้ประสาน พ.ต.อ.ชูเกียรติ ภูกายพลอยรองผู้การตำรวจภูธร จ.ราชบุรี เร่งติดตาม ล่าสุดวันอังคารที่ 22 มิถุนายน เวลา 9 :00น.รองผู้การ พ.ต.อ. ชูเกียรติ โทรแจ้งนางปวีณา ว่าได้ ตัว “เจี๊ยบ” พี่สะใภ้ อายุ42ปีแล้ว หลังหนีไปที่บึงสัมพันธ์ อ.ศรีเทพจ.เพชรบูรณ์ ยอมรับสารภาพ ว่า เด็ก2ขวบ ลูก นางสุรินทร์จมน้ำตาย นางเจี๊ยบ กลัวความผิดจึงนำศพไปฝังไว้ ข้างบ้าน ต.คลองข่อย หมู่ 2 อ.โพธาราม จ.ราชบุรี ขณะนี้ ล่าสุดตำรวจได้ขุดหาศพ และพานางเจี๊ยบเดินทางมาชี้ที่เกิดเหตุ โดยนางปวีณาได้แจ้งให้ นางสุรินทร์ และญาติรับทราบ เจ้าหน้าที่ได้เดินทางไปยังจุดที่เกิดเหตุ และอาสาสมัครขุดรับศพไปบำเพ็ญกุศล นางสุรินทร์ เศร้าโศกเสียใจมาก ขณะนี้ มูลนิธิปวีณาจะ ติดตามกับรองผู้การเรื่องคดีและให้การช่วยหลือต่อไป
ภาพ-ข่าว มูลนิธิปวีณา หงสกุล เพื่อเด็กและสตรี
บุญส่ง วงค์แสง รายงาน