เมื่อเวลา17.30นวันที่ 7สิงหาคม 2564 พ.ต.ท.จรูญ ฉัตรแก้วมณีสารวัตรสอบสวนสภ.เมืองปทุมธานีได้รับแจ้งว่ามีเหตุเพลิงไหม้โรงงานไม้อัดเลขที่ 86 หมู่4ถนนสุขาภิบาล ตำบลบ้านฉาง อำเภอเมืองปทุมธานีจังหวัดปทุมธานี หลังรับแจ้งได้ประสานขอรถดับเพลิงจากเทศบาลดับเพลิงเมืองปทุมธานีไปยังที่เกิดเหตุให้การช่วยเหลือ และรถดับเพลิงสนับสนุนพื้นที่ใกล้เคียงอีกจำนวนกว่า20คัน กำลังเจ้าหน้าที่อาสาสมัครมูลนิธิปอเต็กตึ้ง อาสาสมัครทุกหน่วยงานในจังหวัดปทุมธานี
บุญส่ง วงค์แสง คลิปภาพข่าวผู้สื่อข่าวจังหวัดปทุมธานี