เมื่อเวลา 17.00 น.วันที่ 30 สิงหาคม 2564 พ.ต.ท.ขจร ฉัตรแก้วมณีสารวัตรสอบสวนสถานีตำรวจ สภ.เมืองปทุมธานีได้รับแจ้งว่ามีอุบัติเหตุรถ จยย.ชนกับรถเก๋ง มีผู้เสียชีวิต เหตุเกิดบริเวณ ใกล้เคียงตลาด ส.รุ่งเรือง หมู่ที่2 ตำบลบางคูวัดอำเภอเมืองปทุมธานี จังหวัดปทุมธานี หลังรับแจ้งได้รายงานต่อผู้บังคับบัญชาให้ได้รับทราบ จากนั้นได้เดินทางไปยังที่เกิดเหตุพร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ตำรวจจราจรแพทย์นิติวิทยาศาสตร์ และกำลังเจ้าหน้าที่อาสาสมัครมูลนิธิร่วมกตัญญู ที่เกิดพบรถเก๋ง ยี่ห้อโตโยต้าทะเบียน ฆม521สีบรอนส์ สภาพ ด้านหน้าพังเสียหายบังโคลนหน้าเกือบหลุดโดยพบคนขับรถเก๋งยืนรอให้การต่อเจ้าหน้าที่ตำรวจ
ห่างกันเล็กน้อยพบรถ จยย.ทะเบียน2ขผ กทม 2702 ยี่ห้อฮอนด้าสี เหลือง ตรวจสอบพบผู้เสียชีวิต ทราบชื่อต่อมา นางสาวอริสา อายุ37ปีผู้ขับขี่รถจักรยานยนต์ดังกล่าวพักอาศัยอยู่หมู่ 10 ตำบลบางคูวัดอำเภอเมืองปทุมธานีจังหวัดปทุมธานีส่วนผู้ได้รับบาดเจ็บเด็กชาย เปิ้ล วัย15 ปีที่มากับผู้ตายเจ้าหน้าที่อาสาสมัครนำผู้ได้รับบาดเจ็บส่งโรงพยาบาลไปก่อนหน้านี้ เบื้องต้น พ.ต.ท.ขจร ฉัตรแก้วมณีสารวัตรสอบสวน สภ.เมืองปทุมรุดตรวจสอบที่เกิดเหตุและบันทึกภาพเก็บไว้เป็นหลักฐาน ส่วนสาเหตุอยู่ระหว่างการสอบสวนพื้นที่รับผิดชอบ สภ.เมืองปทุมธานี นอกจากนี้ก็จะได้เชิญคนขับรถเก๋งไปให้ปากคำเพี่มเติมที่ สภ. เพื่อสอบสวนหาสาเหตุของการเสียชีวิต
จากนั้นได้มอบหมายให้เจ้าหน้าที่อาสาสมัครมูลนิธิร่วมกตัญญู นำศพส่งสถาบันนิติวิทยาศาสตร์โรงพยาบาลธรรมศาสตร์ศูนย์รังสิตเพื่อตรวจสอบการเสียชีวิตอีกครั้งและจะได้ติดตามญาติเพื่อนำศพกลับไปบำเพ็ญกุศลทางศาสนาต่อไป
ขอบคุณภาพร่วมปทุม/บูรพานนทบุรี57
บุญส่ง วงค์แสง รายงาน