จากกรณีน.ส.ดา และน.ส.บีม ลูกสาวอายุ 16 ปี (ทั้งสองนามสมมุติ) ร้องทุกข์ต่อ นางปวีณา หงสกุล ประธานมูลนิธิปวีณาหงสกุลเพื่อเด็กและสตรี แจ้งว่า น.ส.บีม ถูกนายเอก (นามสมมุติ) พ่อแท้ๆ ชาวจ.ชลบุรี บังคับให้กินยาบ้า ทำร้ายร่างกาย และพยายามจะข่มขืน เหตุเกิดในป่าละเมาะพื้นที่สภ.เกาะจันทร์ จ.ชลบุรี เมื่อคืนวันที่ 31 ต.ค.64 โดยที่ผ่านมานายเอกได้เลิกรากับน.ส.ดา ตั้งแต่ น.ส.บีม ยังเล็กได้ 3 ขวบ และไม่เคยมาหาลูกเลย กระทั่งลูกอายุ 12 ปี ได้มาหาลูกเพียงครั้งเดียว กระทั่งมาแชตคุยและล่อลวงลูกสาวไปจากบ้านแม่ที่กรุงเทพฯ
ขณะเกิดเหตุน.ส.บีม ได้ยกมือไหว้ร้องขอชีวิตจากพ่อ แต่นายเอกได้ข่มขู่ถ้าไม่ยอมจะฆ่าให้ตาย ถึงหนีไปได้ก็จะตามเอาปืนไปยิงและฆ่าหั่นศพ น.ส.บีมกลัวมากพยายามจะขัดขืนจนอาศัยจังหวะที่พ่อกำลังถอดเสื้อผ้าวิ่งหนีมาแบบไม่คิดชีวิตและมาขอความช่วยเหลือที่บ้านปู่ย่า และปู่กับย่าได้พาน.ส.บีม มาส่งที่บ้านแม่ ซึ่งน.ส.ดา ผู้เป็นแม่ และน.ส.บีม ยืนยันจะเอาเรื่องกับนายเอก พ่อแท้ๆ ให้ถึงที่สุด โดยขอมูลนิธิปวีณาฯ ช่วยติดตามคดี
หลังรับเรื่อง นางปวีณา หงสกุล ประธานมูลนิธิปวีณาฯ ได้ประสาน พ.ต.อ.อภิชาติ ทองแพ ผกก.สภ.ประตูน้ำจุฬาลงกรณ์ ส่ง น.ส.บีม ไปตรวจร่างกายหาสารเสพติดที่โรงพยาบาล ผลปรากฏว่าพบสารเสพติดในร่างกาย นางปวีณา จึงได้ประสาน พ.ต.อ.ศิระ กิจสถาน ผกก.สภ.เกาะจันทร์ จ.ชลบุรี ก่อนจะมอบหมายให้เจ้าหน้าที่มูลนิธิปวีณาฯ พาสองแม่ลูกไปแจ้งความวันที่ 2 ต.ค.ที่ผ่านมา
ต่อมาวันที่ 5 พ.ย.64 นางปวีณา หงสกุล ประธานมูลนิธิปวีณาฯ ได้พา น.ส.ดา และน.ส.บีม สองแม่ลูกเดินทางไปที่ สภ.เกาะจันทร์ จ.ชลบุรี โดย พล.ต.ต.อรรถสิทธิ์ กิจจาหาญ ผบก.ภ.จว.ชลบุรี สั่งการให้ พ.ต.อ.กรวัฒน์ หันประดิษฐ์ รอง ผบก.ภ.จว.ชลบุรี พ.ต.อ.ศิระ กิจสถาน ผกก.เกาะจันทร์ ร่วมพาผู้เสียหายไปชี้ที่เกิดเหตุในพื้นที่หมู่ 5 ต.เกาะจันทร์ อ.เกาะจันทร์ จ.ชลบุรี
ล่าสุดวันนี้ 10 พ.ย.64 เวลา 15.00 น. นางปวีณา หงสกุล ประธานมูลนิธิปวีณาฯ ได้รับรายงานจาก พ.ต.อ.กรวัฒน์ หันประดิษฐ์ รอง ผบก.ภ.จว.ชลบุรี ว่า ขณะนี้ตำรวจสามารถติดตามจับกุมตัว นายเอก พ่อแท้ๆ ได้แล้ว โดยผู้ต้องหาหลบหนีไปซ่อนตัวอยู่ในพื้นที่เขตมีนบุรี กรุงเทพฯ สอบสวน นายเอก ให้การรับสารภาพว่า กระทำกับลูกสาวจริงและอ้างว่าเมายาบ้า ซึ่งขณะนี้ตำรวจอยู่ระหว่างนำตัวส่ง สภ.เกาะจันทร์ จ.ชลบุรี เพื่อดำเนินคดีตามกฎหมายต่อไป.