วันที่ 7 เม.ย.65 จ.ประจวบคีรีขันธ์ แม่ร้อง “ปวีณา” น้าสาวแท้ๆ หลอกลวงบังคับลูกสาวตนวัย 18 ปี พัฒนาการช้า ให้น้าเขย (สามีน้าสาว) ข่มขืน ขู่ฆ่าห้ามบอกใคร ซ้ำวางแผนแจ้งความโยนความผิดให้พ่อกับลุงรับกรรม ตำรวจพบพิรุธหญิงสาวมีอาการเหม่อลอยไม่ปกติจึงได้นำตัวส่ง รพ. “ปวีณา” ประสาน ผบก.ภ.จว.ประจวบคีรีขันธ์ สวญ.สภ.สามกระทาย และ ผกก.สภ.สามร้อยยอด ออกหมายจับน้าสาวแท้ๆ กับน้าเขย คืนวันที่ 6 เม.ย. สอบสวนทั้งสองคนให้การรับสารภาพตลอดข้อกล่าวหา วันนี้ 7 เม.ย. เจ้าหน้าที่ตำรวจได้นำตัวผู้ต้องหาไปทำแผนประกอบรับคำรับสารภาพที่เกิดเหตุ และเก็บหลักฐานนิติวิทยาศาตร์ในที่เกิดเหตุ วันที่ 8 เม.ย. เจ้าหน้าที่ตำรวจจะนำตัว ผู้ต้องหาฝากขังที่ศาลจังหวัดประจวบคีรีขันธ์ พร้อมคัดค้านการประกันตัว
สืบเนื่องจากเมื่อวันที่ 5 เม.ย.65 นางสาวแอ๋ว (นามสมมุติ) ร้องทุกข์มูลนิธิปวีณาฯ แจ้งว่า นางสาวเอ (นามสมมุติ) ลูกสาววัย 18 ปี ซึ่งมีพัฒนาการช้า ไปพักอาศัยอยู่ที่บ้าน ยาย เนื่องจากตนและสามีไม่สบายไปรักษาโควิด ต่อมาวันที่ 5 มี.ค. 65 น้าสาวกับน้าเขยซึ่งมีพฤติกรรมเสพยาเสพติด ได้ล่อลวงบังคับ น.ส.เอ พาไปข่มขืนที่ป่ายางข้างทาง จากนั้นได้พาไปข่มขืนที่บ้านพักของน้าสาวกับน้าเขยอีกหลายครั้งและข่มขู่ห้ามบอกใคร กระทั่งวันที่ 8 มี.ค.65 น้าสาวได้นำ น.ส.เอมาส่งคืนที่บ้านยายเหมือนเดิม และข่มขู่ฆ่าห้ามบอกใคร ต่อมาวันที่ 13 มี.ค.65 ตนและสามีหายป่วยจากโควิดจึงได้กลับมาบ้านและไปทำงานตามปกติ กระทั่งวันที่ 30 มี.ค.ที่ผ่านมา น้าสาวกับน้าเขยได้มารับน.ส.เอจากบ้านยายไปอีก โดยไม่ได้แจ้งให้ยายและตนทราบ เมื่อตนกลับจากทำงานไม่เห็นลูกสาวจึงติดต่อเบอร์น้าสาวก็ไม่สามารถติดต่อได้ ไปตามที่บ้านน้าสาวก็ไม่เจอ วันที่ 31 มี.ค.65 ตนจึงเข้าแจ้งความที่ สภ.สามกระทาย ว่า น้าสาวรับน.ส.เอ ไปแล้วไม่สามารถติดต่อได้ ต่อมาวันที่ 1 เม.ย. 65 น้าสาวกับน้าเขยได้พา น.ส.เอ เข้าแจ้งความที่ สภ.สามกระทาย ว่า น.ส.เอ ถูกพ่อแท้ๆ และลุงข่มขืน
![](https://www.songkhaodedthailand.com/wp-content/uploads/2022/04/11.jpg)
![](https://www.songkhaodedthailand.com/wp-content/uploads/2022/04/15.jpg)
![](https://www.songkhaodedthailand.com/wp-content/uploads/2022/04/20210921_162139-1024x576.jpg)
![](https://www.songkhaodedthailand.com/wp-content/uploads/2022/04/timeline_20220407_103617-1024x473.jpg)
![](https://www.songkhaodedthailand.com/wp-content/uploads/2022/04/timeline_20220407_103639-1024x768.jpg)
นางปวีณา ขอบคุณ พล.ต.ท.ธนายุตม์ วุฒิจรัสธำรงค์ ผบช.ภ.7 พล.ต.ต.วันชัย ธารณธรรม ผบก.ภ.จว.ประจวบคีรีขันธ์ พ.ต.อ.วิธิวัฒน์ ศรีทองจ้อย รอง ผบก.ภ.จว.ประจวบคีรีขันธ์ พ.ต.ท.พิธี อินทร์น้อย สวญ.สภ.สามกระทาย ที่สามารถจับกุมผู้กระทำผิดตัวจริงได้อย่างรวดเร็ว ต่อจากนี้มูลนิธิปวีณาฯ จะประสาน พมจ.ประจวบคีรีขันธ์ให้เร่งฟื้นฟูสภาพจิตใจน.ส.เอ และมูลนิธิปวีณาฯ จะติดตามให้การดูแลน.ส.เอ ร่วมกับกระทรวงการพัฒนาสังคมฯ จนกว่าสภาพจิตใจจะเข้าสู่ภาวะปกติ