พลเมืองดีร้อง “ปวีณา” ช่วยทารกเพศหญิงวัย 3 เดือน ถูกพ่อเลี้ยงติดยาจับโยนเหวี่ยงไปมาน่าหวาดเสียวถ่ายคลิปลง tiktok หวั่นเป็นอันตรายเพราะทารกเป็นโรคหัวใจมาตั้งแต่เกิด “ปวีณา” ประสาน ตร. พม. เข้าช่วยเหลือทันที พร้อมแยกเด็กส่งตรวจร่างกายที่รพ. และต้องดูอาการใกล้ชิด 24 ชม. ก่อนที่ทาง พม. จะรับทารกน้อยเข้าคุ้มครองสวัสดิภาพ ขณะที่ตร.เร่งติดตามตัวพ่อเลี้ยงมาสอบสวนดำเนินการตามกฎหมาย
วันนี้ 29 ส.ค.65 พลเมืองดีส่งคลิปวีดีโอขอความช่วยเหลือมูลนิธิปวีณาหงสกุลเพื่อเด็กและสตรี ซึ่งคลิปดังกล่าวถูกโพสต์ลงในแอพพลิเคชั่น tiktok เป็นภาพชายคนหนึ่งยืนอุ้มเด็กทารกด้วยมือข้างเดียวแล้วทำท่าเหมือนหยอกล้อยกตัวทารกขึ้นลงเหวี่ยงไปมาเป็นที่น่าหวาดเสียวจนเป็นที่วิพากษ์วิจารณ์เกรงว่าเด็กจะเป็นอันตราย พร้อมแจ้งเบาะแสให้กับมูลนิธิปวีณาฯ เข้าช่วยเหลือทารกน้อย
พลเมืองดี แจ้งว่า เหตุเกิดในพื้นที่อ.เมือง จ.นครสวรรค์ แม่ของทารกคือ นางสาวอุ๋ย (นามสมมุติ) อายุ 31 ปี เลิกรากับสามีเก่า โดยมีลูกสาวด้วยกัน 2 คน คนโตอายุ 3 ขวบ ไปอยู่กับพ่อ ส่วนคนเล็กวัยเพียง 3 เดือน เป็นโรคหัวใจ มาอยู่กับแม่ เมื่อเร็วๆ นี้ นางสาวอุ๋ยได้มาอยู่กินกับนายเอก (นามสมมุติ) อายุ 40 ปี สามีใหม่ ซึ่งมีพฤติกรรมเสพยาเสพติดด้วยกันทั้งคู่ และนางสาวอุ๋ยก็เสพยามาเป็นเวลานานหลายปีแล้วจนเริ่มมีอาการทางประสาท บางครั้งนั่งพูดคนเดียว หัวเราะคนเดียว บางทีก็มีอารมณ์ฉุนเฉียวโมโหร้าย
![](https://www.songkhaodedthailand.com/wp-content/uploads/2022/08/446779-1024x768.jpg)
เมื่อ 2 วันก่อนตนเห็นนางสาวอุ๋ยถ่ายคลิปนายเอก สามีใหม่ ขณะเล่นกับลูกก่อนจะมาโพสต์ลงโซเชียล เป็นภาพลักษณะน่าหวาดเสียวเกรงว่าทารกจะเป็นอันตรายเพราะเด็กเป็นโรคหัวใจมาตั้งแต่เกิด และจากสภาพของนางสาวอุ๋ยกับสามีใหม่ไม่มีความพร้อมในและไม่สามารถเลี้ยงลูกได้ ขอมูลนิธิปวีณาฯ ช่วยเหลือทารกน้อยรายนี้ด้วย
![](https://www.songkhaodedthailand.com/wp-content/uploads/2022/08/446780-1024x768.jpg)
หลังรับเรื่องนางปวีณา หงสกุล ประธานมูลนิธิปวีณาฯ ได้ประสาน พ.ต.อ.ธีระยุทธ สุทธิพนไพศาล ผกก.สภ.หนองปลิง จ.นครสวรรค์ มอบหมายให้ พ.ต.ท.ชาตรี ตันอำนวย รองผกก.สอบสวน สภ.หนองปลิง พร้อมกันนี้ นางปวีณา ยังได้ประสาน นางอรุณี เต็งสุวรรณ์ พัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดนครสวรรค์ และนายพนัส คชนิล หัวหน้าบ้านพักเด็กและครอบครัวจังหวัดนครสวรรค์ ร่วมกันเดินทางไปบ้านที่เกิดเหตุ
พบนางสาวอุ๋ยอยู่กับลูกน้อยในบ้านเพียงตามลำพัง ขณะที่พ่อเลี้ยงไม่อยู่บ้าน เจ้าหน้าที่ พม. จึงได้สอบถามจนทราบว่า นางสาวอุ๋ยกับนายเอกก่อนหน้านี้ถูกจับคดีเสพยาบ้าและอยู่ระหว่างการบำบัดยาเสพติด และนางสาวอุ๋ย ได้อ้างว่า ที่นายเอกทำไปตามคลิปเป็นการหยอกล้อเล่นกับลูกเท่านั้น
จากนั้นเจ้าหน้าที่ตำรวจได้นำตัวนางสาวอุ๋ยไปตรวจหาสารเสพติดที่รพ. ขณะที่เจ้าหน้าที่ พม. ได้ทำการแยกเด็กและพาไปตรวจร่างกายที่รพ. และแพทย์ให้อยู่รพ.เพื่อดูอาการอีก 1-2 วัน โดยจะมีเจ้าหน้าที่ พม. ดูแลใกล้ชิด 24 ชั่วโมง ก่อนที่ทาง พม. จะรับทารกน้อยไปดูแลคุ้มครองสวัสดิภาพ ในส่วนของเจ้าหน้าที่ตำรวจขณะนี้อยู่ระหว่างติดตามตัวนายเอก พ่อเลี้ยงมาสอบสวนและตรวจหาสารเสพติดก่อนจะดำเนินการตามขั้นตอนกฎหมาย โดยมูลนิธิปวีณาฯ จะติดตามการช่วยเหลือทารกน้อยร่วมกับทาง พม. ต่อไป
![](https://www.songkhaodedthailand.com/wp-content/uploads/2022/08/446781-1024x768.jpg)
จะไม่พลาดข่าวสำคัญ ติดตามผลงานอ่านข่าวได้ที่
https://www.facebook.com/SONGKHAODEDTHAILAND
https://www.facebook.com/groups/www.songkhaodedthailand
https://www.youtube.com/channel/UCWTu07cP_-GNgtULQWtA8qg
ติดตามข่าวสารผ่าน line เพี่มเราเป็นเพื่อน
- TV ONLINE
- การเมือง
- กีฬา
- ทั่วไป
- ประชาสัมพันธ์
- ศาสนา
- สังคม
- อัคคีภัย
- อาชญากรรม
- อุทกภัย
- อุบัติเหตุ
- เตือนภัย
- เที่ยวชิมช้อป
- ไม่มีหมวดหมู่
จ.นครสวรรค์ พลเมืองดีร้อง“ปวีณา”ช่วยทารกเพศหญิงวัย3เดือนถูกพ่อเลี้ยงติดยาจับโยนเหวี่ยงไปมาน่าหวาดเสียวถ่ายคลิปลงtiktok
ส่งข่าวเด็ด
ตรงข่าว กระชับ ฉับไว